BBM sẽ hỗ trợ đa nền tảng, có cho iOS và Android vào mùa hè này

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi vnbb, 14/5/13.

Chia sẻ trang này

1. ngocnguyen

ngocnguyen Active Member

BB Model:
    9780
    thử xem BBM có cạnh tranh đc với Whatsapp, Viber, line, trên cùng 1 chiếc smart phone k?
    Mình sẽ k cài quá nhiều ứng dụng chat trên đt mà chỉ chọn ra 1 hoặc 2 cái thực sự hữu dụng. hiện tại chỉ dùng whatsaap, BBM list chỉ có 2 người, vì bạn bè chẳng ai xài BB, thậm chí còn k biết có thương hiệu này.
    Chỉ mong khi BBM có trên các nền tảng khác thì phải làm được hoặc hơn các ứng dụng kia thì may ra còn thu hút người dùng (là người dùng ứng dụng nhé, chứ dùng thiết bị thì chưa chắc), nếu k thì hỏng bét.

xmallville thích bài này.
  2. KiNGHAI

KiNGHAI Active Member

Nếu bác dùng BIS ở thời điểm các nhà mạng VN chặn facebook, mà BBRY vẫn vào được facebook, thì lúc đó bác mới hiểu :). BIS không chỉ là BBM, BBRY không phải chỉ có BBM mà làm nên thương hiệu.

xmallville thích bài này.
  3. xmallville

xmallville Active Member

Viber vs face mesenger cũng làm chùa hả bạn. Bạn thích dùng sim mobi, nhưng chẳng có ma nào dùng, danh sách bạn bè toàn Viettel, bạn có vui ko? Dùng bis là để bảo mật và đỡ tốn pin do check sóng, ios, android ko phải trả tiền bis thj đương nhiên ko có 2 cái kia. Haiz. Chẳng hiểu mấy bố than truyền thống vs nét riêng nghĩ j nữa

4. xmallville

xmallville Active Member

Cả topic thấy mỗi bác là comment thực tế nhất. Mấy bác kia toàn như ở trên mây trong con mộng mị vậy :confused:

mrcantonangocnguyen thích bài này
  5. xmallville

xmallville Active Member

Mình nghĩ Apple vs Google ko đc phép từ chối, vì là vấn đề độc quyền, quyền tự do lựa trọn của người tiêu dùng!

6. xmallville

xmallville Active Member

Data luôn ở mức 3G vs dữ liệu tĩnh thui, Data killer là youtube.com, là japan.us ker, mà mấy cái dữ liệu đấy lại ko đc always 3G như bác khoe ;)

7. KiNGHAI

KiNGHAI Active Member

Bạn nghĩ Apple hoặc Google không có quyền từ chối là chưa đúng. Apple và Google đều có tài liệu hướng dẫn thiết kế phần mềm theo tiêu chuẩn của họ, và có cơ chế xét duyệt. Nếu làm không đúng, họ vẫn từ chối, dù là hãng nào. Ngày trước, Opera Mobile đã bị từ chối không cho đưa lên AppStore, lý do gì mà nó không chặn BBM nếu không làm đúng?

Còn khi đã làm đúng, thì Apple/Google mới không có quyền từ chối.

8. xmallville

xmallville Active Member

Ug. thj mình làm đúng :)

9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Không phải khoe, nhưng bạn đăng ký gói 3G nó miễn phí cho bạn cái youtube với japan.us gì đó à?

Lấy MOBI để tham khảo:
    - Gói MIU và BBU đều 50K/tháng.
    - MIU được 500MB 3G còn BBU được 300MB 3G cho các ứng dụng thứ 3 và video streaming. Chênh nhau 150MB cho 3G

Nếu bạn chỉ dùng điện thoại để vào mấy trang đó thì đương nhiên gói 3G lợi hơn. Nhưng không phải ai cũng vậy, phần đông người dùng điện thoại để check mail, đọc báo xem tin tức, lên facebook giao lưu bạn bè ... bạn thử tính xem những thứ đó nó hết khoảng bao nhiêu dung lượng 1 tháng? Chắc chắn là vượt cái số chênh lệch giữa gói BIS với gói 3G không giới hạn dung lượng rồi.

Bạn dùng Whatsapp hay Viber Call đi xem data của bạn gói 3G trụ được bao lâu. Còn data bạn dùng cho BBM chat, Voice Call thì được miễn phí.

Đó là mình đưa ra các con số, tự mọi người tính toán theo nhu cầu của mình mà lựa chọn cho phù hợp, đừng chê cái này đắt cái kia rẻ khi chỉ dựa vào nhu cầu khác người của cá nhân. BIS nó sẽ rất có lợi nếu người dùng biết khai thác thế mạnh của nó, còn nếu không biết khai thác, hoặc không có nhu cầu khai thác thì tốt nhất là không nên đăng ký làm gì. Chúng ta hãy luôn là "những người tiêu dùng thông minh" nhé :)

xmallvillecadicktran thích bài này
  10. cadicktran

cadicktran Member

Tôi thấy bạn tỏ ra là một người rất hiểu biết về BBRY, nhưng cuối cùng thì trả lời một câu rất là "cùn" :))

11. DungSherlock

DungSherlock Moderator

BB Model:
    8700+9780+9320+PB
    Mình nghĩ bước đi này của BlackBerry là rất táo bạo và cũng nên có định hướng rõ ràng như vậy. Không nên khư khư mãi "bản sắc BBM của riêng mình". Các phần mềm chat hiện nay rất nhiều và hoàn toàn mở với nhiều nền tảng khác nhau. Cũng có thể thấy ưu điểm của BBM so với các client khác nhưng người dùng có nhiều tiêu chí khác để quyết định lựa chọn một ứng dụng chat sẵn sàng "mở" hơn cho mình và cũng để kết nối với nhiều bạn bè hơn.
    Dù biết cho phép iOS và Android sử dụng BBM nhưng đi kèm đó hãy chờ xem BBM Chanels và có thể còn có những điều khác hơn thế nữa sẽ làm được điều gì.

12. xmallville

xmallville Active Member

Ko phải "cùn", mà là "củn". Nói chung cái này chắc cũng như Skype của Windows thôi. Nếu cấm thj nên cấm thằng skype trước. BBM chưa có j nguy hiểm đâu :cool:

13. xmallville

xmallville Active Member

Ug mình cũng xài bis mà. Xem video đc bao nhiêu thì đc, xem tẹt cũng ko lo ảnh hưởng đến chất lượng lướt web vs mail trong time còn lại của tháng. Nói chung nv là rất chuẩn

14. le1

le1 Active Member

BB Model:
    bold 9000
    oh shit,làm gì bên này vậy má:-o

nganinho thích bài này.
  15. nganinho

nganinho Active Member

BB Model:
    Passport
    bà nào đây, nước tràn kìa, làm gì đó mà không chịu tắt nước đê !! :D

Đang tải...