BB10 anh em dùng gói cuớc mạng nào? Dịch vụ BIS hay 3G của nhà mạng?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi icreatmylife, 1/10/13.

Chia sẻ trang này

1. icreatmylife

icreatmylife Active Member

BB Model:
    9930
    À anh vnbb ơi cho e hỏi 1 cái k liên quan là sao các topic có trả lời thêm mà không thấy hiện thông báo gì cả nhỉ, nó k giống như bên tinhte hay nhattao để tiện theo dõi

2. loveicily

loveicily Active Member

BB Model:
    Q10
    Không thấy bác nào nói đến cái khác biệt mà em thấy nhỉ :D. Em vẫn đang dùng BIS trên BB10 vì 2 lý do. Một là em thấy nó ổn định hơn (do cảm nhận thôi). Hai là dung lượng Free hàng tháng nếu ko dùng hết nó sẽ cộng dồn cho tháng sau (cái này Mimax ko có à nha) hiện dung lượng thừa của em lên mấy Gb rồi :)). Một cái nữa là em thấy dùng 3G data có vẻ tốn hơn dùng Bis các bác ạ :(.

3. vthien2404

vthien2404 Member

BB Model:
    Q10
    Ủa, bis Viettel có cộng dồn data hàng tháng hả bác?

4. fantasyvirgo

fantasyvirgo Active Member

BB Model:
    Z10
    Hiện tại mình đang dùng 9700 và BIS vina.1 tháng có 300Mb mà chả tháng nào dùng hết cả: vào mạng liên tục,tải nhạc,tải update cho Antivirus...trong khi đó anh bạn xài MIMAX của VT 1 tháng có 500Mb mà mới chỉ 3 ngày đã hết.sắp tới mình cũng rước Z10 k biết gói BIS có được như hiện giờ nữa k hay là cũng giống MIMAX của VT.ai biết thì cho mình ý kiến với.tks

Sent from my BlackBerry 9700 using Tapatalk

loveicily thích bài này.
  5. loveicily

loveicily Active Member

BB Model:
    Q10
    "Chuẩn như lê duẩn" bạn ạ :D. trước cũng định hết tháng chuyển Mimax cho đỡ tốn nhưng mà thấy nó được cộng dồn dung lượng lên thôi :)). Mất thêm 10k/tháng nó phải có cái khác biệt chứ :D.

6. loveicily

loveicily Active Member

BB Model:
    Q10
    Trước mình cũng dùng 9700 + Bis ! giờ qua BB10 thì mình thấy chất lượng bis vẫn không thay đổi nhưng mà dung lượng data sử dụng nhiều hơn khi dùng 9700. chắc tại nó có flash lên tốn nhiều :(.

7. ga_vip

ga_vip Active Member

BB Model:
    Z10
    Bbos ngốn data ít bạn à, cứ lên bb10 sẽ thấy 300mb dùng được mấy hôm :)

8. ttlinhha

ttlinhha Active Member

BB Model:
    Z30
    Bác cho e hỏi là Z10 chỉ dùng gói 3G của mobifone thì thiếu tính năng gì ah? E cũng muốn dùng full tính năng của BlackBerry mà chưa tìm thấy để có lý do đổi sang gói Bis.

9. ttlinhha

ttlinhha Active Member

BB Model:
    Z30
    Cái này hay đây, ko biết mobi có đc vậy ko? Có bác nài dùng rồi cho a e cái xác nhận với ah.
    Tiện đây e xin hỏi là dùng gói nào của mobi cho tốc độ cao nhất ah? E đag định dùng gói Advance, ko biết co gì hơn ko, hiện tại e đag dùng gói data 3G M120

10. thk143

thk143 New Member

BB Model:
    8700R
    Giá cước BIS full của Viettel và Vina có gì thay đổi sau khi tăng cước 3G không các bác?

11. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Mimax giờ lên 70K rồi >> tổng chắc là 80K kể cả duy trì.
    Mình vẫn để bispro 60K/tháng, thứ 1 : ngại đổi gói cước, thứ 2: nhỡ có việc j cần gắn sang máy bb cũ vẫn dùng được. Và thứ 3 là giống bạn loveicily, mình thấy có cộng dồn dữ liệu sang tháng sau. Nhưng hồi dùng 978 nó mới dư giả thế chứ từ hồi lên z10, mình tiết kiệm lắm cũng chỉ đến 20-21 là hết >>> do bbm hoạt động liên tục, check channel (mình theo dõi 10 kênh), rồi browser có flash, tải ảnh chất lượng cao chứ không nén >>> giải pháp là dùng operamini khi còn ít đạn =))

12. ttlinhha

ttlinhha Active Member

BB Model:
    Z30
    Có bác nào dùng bis mobifone ko nhỉ?

13. HonVietBiz

HonVietBiz Well-Known Member

Dùng gói BBMU của vina để sử dụng Hostpost truy cập web trên PC quá tuyệt vời :D

Bạn fantasyvirgo nên sử dụng gói BBMU của vina

Đang tải...