Hỏi BB Z 10 OS 10.3.1. 2726 Không thêm được số điện thoại mới vào danh bạ

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi giaphu102, 13/4/15.

Chia sẻ trang này

1. giaphu102 Member
    BB Model:
    bold 9000

Số bài viết:
    32
    Mình dùng Z10 - 003 khi add thêm 1 số điện thoại mới vào danh bạ (từ trong danh sách nhận cuộc gọi hoặc cuộc gọi đi, ...) sau khi nhấn chọn thêm vào danh bạ, nó hiển thị cho mình nhập thông tin, .... nhập xong nhấn lưu nhưng nó đứng chơ ra đó không có phản ứng gì, thoát ra vào danh bạ tìm tên và số vừa lưu không có, sau đó restart lại máy vào danh bạ tìm lại thâý có (trên các OS cũ hơn mình làm vậy thì thấy còn OS hiện tại thì chưa thử restart lại ) nhưng đây là một lỗi trên máy mình trong nhiều phiên bản OS có ai bị như mình và có cách kkhắ phục chỉ giúp

2. petertinh

petertinh Đời bể dâu, ai biết sao ngày mai!

BB Model:
    Passport
    Do bạn lưu vào SIM nữa cùng với tiếng Việt nên ký tự vượt quá giới hạn nó không cho lưu. Bạn bỏ lưu vào SIM là được

3. giaphu102

giaphu102 Member

BB Model:
    bold 9000
    mình chỉ lưu trên Local Contact và Gmail, cũng không dùng tiếng việt có dấu, tên ngắn hay dài cũng không lưu được, nhưng khởi động lại máy thì lại có trong danh bạ

4. thangbs

thangbs Active Member

BB Model:
    Q10 - Z30 - Passport
    Tôi cũng thỉnh thoảng bị lỗi như vậy!
    Nguyên nhân thường là do ko bật mạng thường xuyên.
    Bạn vào phần cài đặt tài khoản Gmail thì thấy nó có thông báo là tài khoản chưa kết nối, bạn thay đổi thời gian đồng bộ rồi lưu lại là OK! Trước đó bạn phải bật kết nối mạng hoặc wifi lên.

5. giaphu102

giaphu102 Member

BB Model:
    bold 9000
    great, thank you very much, i have overcome it.

6. KicoDino

KicoDino Active Member

BB Model:
    Classic
    để lưu được danh bạ mà phải bật mạng lên thì chán nhỉ? lúc không có mạng yhif ko lưu được. lỗi rùi, đúng ra là cho lưu, khi nào có mạng thì đẩy lên gmail mới đúng nhỉ?

Đang tải...