Bất Lực Trước Lỗi Linh Tinh Trên Playbook

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)' bắt đầu bởi Huỳnh Cảnh, 7/9/14.

Chia sẻ trang này

1. Huỳnh Cảnh New Member
    BB Model:
    Blackberry Playbook

Số bài viết:
    24
    Em nó mang tiếng là 4G+ Wifi nhưng ở Vn thì Chưa có công nghệ 4G chỉ xài tạm 3G mà có 1 sự thật rất đáng tiết là đa số điều bị lỗi ở phần cứng máy sau time sử dụng thì bị lỗi ở phía sau chắt có lẽ vì máy có giá mềm nên chất lượng không đuọc tốt nhất có thể. Nói một cách khác là mình rất hối hận khi ring PB về mí bac đã từng qua PB thì cho cái ý kiến ạ.

Tags:
  2. tinhtinhtete

tinhtinhtete Active Member

BB Model:
    8700
    Mọi người luôn lấy ý cá nhân đánh giá về cái chung...
    M dùng pb wifi trước bét nhè, rồi mua bản 4g mấy lô đầu thương gia về dùng vẫn bình thường...Hoặc hàng b mua có vấn đề hoặc bạn dùng có vấn đề...

BabyNoob thích bài này.
  3. binhduong

binhduong Active Member

BB Model:
    Q5
    Bây giờ mới biết tại sao pb giá lại rẻ vậy, máy mình dùng có lúc không có tiếng hát nhạc im ghe luôn, phải reset lại

4. BabyNoob

BabyNoob Active Member

BB Model:
    8310 - 9700 - PB
    Đừng bao giờ lấy ý kiến cá nhân ra nhận xét hay đánh đồng quan điểm.
    Máy mình PB 64GB Wifi, vẫn dùng bình thường, chơi game, lướt web, nghe nhạc... chẳng lỗi lầm gì.
    Chỉ mỗi tội chơi game máy hơi nóng ngay cái logo BB, và bị cái lỗi Notifications của mấy app android thôi.
    PB chẳng qua là do hệ điều hành của nó không được hổ trợ nữa, đối với mình PB là quá đủ cho nhu cầu giải trí.

smartphone261 thích bài này.
  5. hmg

hmg Active Member

BB Model:
    blackberry passport
    Mình đã từng dung plb 32g wifi 1 năm bán từ năm ngoái nay dùng plb 4g lte từ 3 tháng nay ngày nào cũng xạc đầy tối về coi phim ol + đọc báo chả thấy lỗi như bạn nói cả sóng sánh cũng không có vấn đề. Chỉ có bực mình cái trình duyệt plb nhiều ô vuông load lâu thôi . Còn chơi game nặng như asphal 7 mc4 sixgun bình thường ; mỗi tội nhanh nóng chỉ dùng được hơn 2h còn coi phim wifi thì được 3:30 đến 4h tầm 2 phim :)

Sent from my Q10 using Tapatalk

6. huytb1990

huytb1990 Member

BB Model:
    playbook
    Bạn nói rõ xem nó lỗi gì. Sao tôi dùng muốn nó lỗi để chỉ tríc nó mà chẳng thấy nó lỗi gì vậy nhỉ :))))). Hay bạn mua nhầm máy kém chất lượng ấy chứ -_-

7. Huỳnh Cảnh

Huỳnh Cảnh New Member

BB Model:
    Blackberry Playbook
    Nói về vấn đề chơi game nặng thì PB ngon rồi nhưng về mấy lỗi linh tinh trên PB thì có khá nhiều có đôi khi nút Pow nhấn k ăn phải reset lại đấy
    Còn vấn đề như trên #1 có nói mình chỉ nói là đa số máy PB hiện nay bị lỗi phần cứng như trên thôi chứ có nói là toàn bộ đâu mà Bác Chỉ trích

8. Huỳnh Cảnh

Huỳnh Cảnh New Member

BB Model:
    Blackberry Playbook
    Thử BH lên Google tìm về cái lỗi Phần Cứng Trên PB thì có khá nhiều Bài Đăng chứ đâu phải riêng tôi.

9. chuotgao

chuotgao Well-Known Member

BB Model:
    Q10 - Z10
    Trình duyệt thì bạn tắt cái flash với java script đi là nuột ngay. Lúc nào cần xem video hay gõ tiếng Việt lại bật java script lên là ok

truongtam217 thích bài này.
  10. haita

haita Active Member

BB Model:
    Q10
    Mình thấy PB với giá đó thì cũng đừng đòi hỏi nhiều. Đọc báo xem phim là ok rồi. Còn ai mua trúng hàng dỏm thì giá nào cũng lỗi. Còn nói về 4G thì các loại điện thoại, MTB ở VN đều như thế chứ riêng gì PB.

11. apdoi90

apdoi90 Member

BB Model:
    Z30
    vẫn đang hài lòng với pb 4G LTE :)

12. Neox7

Neox7 New Member

Mình mới lấy con 3g 32g ở tiêmj đứa bạn. Lúc nó lấy lô này về thấy chưa actit j hết ca. Mình actit jum nó 3 con... Updata luôn lúc đó . Công nhận là nóng và nhanh nóng thật. Mình cũng định lấy con về dùng.. Nhưng băn khoăn mãi. Nóng thế liệu có bền không ta???? Sau đó mình về và suy nghĩ rất lâu và tham khảo các máy android khác câu hình tương tự là ram 1g gắn sim 3g. Mình cung đến cửa hàng no test vài con tap samsung voi hang novo7 ko hiểu sao mình lại vác playbook về... Lạ thật . Mình cũng không hiểu được minh nữa rồi. Khi về đến nhà minh nói với bản than thế này. Ta cần 1máy tính bảng có tinh năng bảo mật cao. Ta cần độ phân giải màn hình đẹp và trung thực. Ta cần camera tốt . Ta cần hỗ trợ web that tốt và làm văn bản tuyệt vời nhất... Thế nên ta mới cưới mi playbook ah. Đừng làm ta thất vọng nhé... Và em nó làm cho mình luon luôn bất ngờ. Luôn luôn muốn khám phá em nó. Chỉ có lỗi duy nhất đó là cái nut nguôn như bạn ở trên nói...
    Mình nghĩ 1san phẩm định giá hơn trục triệu rồi rớt xuống 2tr. Nếu bạn để ý bạn sẽ hiểu tại sao. Ko phải do máy nó lỗi. Mà là chính nguoi cha đẻ nó đã đạp nó xuống. Để cho chúng ta có 1san phẩm tuyệt vơi như thế này...

13. Neox7

Neox7 New Member

Bạn nên mua máy ở những chỗ có độ tin tưởng cao... Bảo hành khi có lỗi không thể chấp nhận dc... Lỗi nặng...

14. caphe17

caphe17 Member

BB Model:
    9900
    Bác hối hận gì ở đây nhỉ? Máy bạn mua trúng hàng lởm thì phải chịu thôi.

Sent from my Blackberry Playbook using Tapatalk!

15. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    1 là đọc bài của chủ top thấy ngữ pháp với chính tả lả tả luôn, chấm phẩy lộn xộn, đọc khó hiểu, xem comment thì mới rõ. :D
    2 là phải chấp nhận những hàng về sau không thể sánh với những lô đầu được.
    3 là cái j càng nhiều chức năng thì càng dễ lỗi, mình dùng 2 em wifi, cho dù bực cái vụ browser của nó (trước thì rất nhanh so với bbos, nhưng cho đến khi z10 ra đời thì dùng browser của nó là 1 thảm họa) thì tất cả mọi thứ đều OK. Từ chơi game đến nghe nhạc, quay phim, chụp ảnh, ghi âm. Mình mua 8,5tr đấy :)))

smartphone261 thích bài này.
  16. bibica_q

bibica_q Member

BB Model:
    8800
    Chẳng hiểu vì sao mới đây phần mềm zalo trên pb cứ báo lỗi mạng 504 gì đó. Phần mềm Zing.mp3 cũng không kết nối internet được luôn mặc dù máy vẫn lướt web bình thường.

17. Huỳnh Cảnh

Huỳnh Cảnh New Member

BB Model:
    Blackberry Playbook
    playbook chạy zalo 1.0.9 thì chẳng nghe gọi được

18. onapthanh

onapthanh Member

BB Model:
    8320
    Mình thấy 1 lỗi chưa biết nguyên nhân đó là hiện tượng khi kết nối với pc thì không thể điều khiển được chiếc playbook nữa.Hiện tượng lúc này là màn hình tự chạy linh tinh mất tác dụng của cảm ứng

19. huytb1990

huytb1990 Member

BB Model:
    playbook
    Bác kết nối bằng cap usb ah? Nếu có wifi bác thử dùng kết nối ko dây xem. Lỗi loạn cảm ứng máy em chưa gặp bao giờ :)

20. amhere

amhere New Member

BB Model:
    8820
    Lỗi của PB mình đang dùng thì có liên quan vấn đề về cắm sạc thì cảm ứng nhảy lung tung=> sạc pin thì cắn răng tránh xa em nó ra. Còn khi kết nối usb để cài app thì ko bị lỗi cảm ứng (hình như thế). Kết nối wìfi thì hiển nhiên ko bị lỗi cảm ứng rồi. => nhiều khả năng do mạng điện trong PB kém làm chạm dây thần kinh lẫn nhau.
    Về nút nguồn thì mình rất ít khi dùng, và có lẽ từ giờ đến khi em nó ra đi, mình cũng chẳng đụng đến nút nguồn.
    Chơi game thì máy nhanh nóng. Không biết nên để bao da rồi chờ ngày em nó hy sinh vì nhiệt hay bỏ bao da để nhìn em nó bị tàn phá dung nhan dần dần đây.
    Trình duyệt thì dùng origami tiện nhất (theo ý mình vì vuốt ve được nhiều).
    Phần mềm android thì hay bị văng (chấp nhận vì dùng ké google).
    Pin thì hơi kém. khoảng 4tiếng. Ngày nào cũng phải sạc, thấy em nó nóng mà thương.
    +++++++++
    Hỏi mọi người cái này: Lỗi về màn hình: hiện tại ở cạnh đáy màn hình khi để độ sáng 0% thì có 2 vùng sáng tối xen kẽ nhau, phải để ý kỹ thì thấy. Không biết cái này là sự kém của màn hình PB hay của màn hình MTB nói chung. (Không phải lỗi dead pixel và stuck pixel).

Đang tải...