BẠN CẦN GÌ Ở MỘT CHIẾC ĐIỆN THOẠI??????

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi hieu_zombieking, 20/9/13.

Chia sẻ trang này

1. hieu_zombieking Active Member
    BB Model:
    8700xcing

Số bài viết:
    205
    thời gian gần đây em có đọc một số thông tin khá bất lợi cho BB nhà ta nhưng hôm nay em writing bài này cho tất cả các bạn,anh chị em đang dùng điện thoại trên nước Việt Nam này với câu hỏi: BẠN CẦN GÌ Ở MỘT CHIẾC ĐIỆN THOẠI??????

****các bạn chê BB chụp ảnh xấu nghe nhạc dở?xin thưa với các bạn BB là điện thoại dành cho công việc bạn có chắc các loại điện thoại khác thiên về giải trí không?hay đây chỉ là lời nguỵ biện cho thương hiêu các bạn đang tôn sùng????BB của tôi nghe nhạc không hay nhưng chân thật,chân thật như chính người bạn thân đang ngồi hát cho bạn nghe vậy,:3 BB của tôi chụp ảnh không đẹp nhưng hình ảnh rất đậm đà không nịnh mắt như các dòng điện thoại khác BB là sự chân thật và cá tính như chính con người của các BBer chân thật và nhiệt tình

****các bạn chê OS của BB cũ và lỗi thời không phong phú và đa dạng App như IOS hay Android tuy OS của BB cũ nhưng vẫn đáp ứng tốt nhu cầu của người dùng và rất thân thiện với người dùng

****bạn chê phần mềm OS của BB nghèo nàn ít ứng dụng nhưng tôi hỏi bạn ứng dụng nhiều để làm gì khi đa phần các ứng dụng đều trùng lặp và rất ít phần mềm hữu dụng BB của tôi không chạy theo thời đại mà chỉ tập trung vào CHẤT LƯỢNG BB của tôi chỉ cần chất chứ không cần lượng nên các nhà phát triển phần mềm đã tính toán rất kỹ nên tuy các ứng dụng của BB không nhiều mà lại rất Hữu Dụng

****các bạn đến với các hãng khác vì trào lưu?chạy theo công nghệ?hay chỉ muốn khoe mẽ?các bạn có bao giờ thực sự yêu quý chiếc điện thoại của bạn chưa?

****xin thưa với các bạn BB đã rất thành công trong việc chiếm cảm tình của bạn,nếu bạn hỏi các BBer xem BB là gì thì xin chắc chắn với bạn một câu 100% câu trả lời sẽ là:BB luôn là người bạn tri kỉ luôn đồng hành cùng các BBer những lúc vui buồn ,những khi thành công hay thất bại trong cuộc sống và hơn hết BB lại là người luôn hiểu bạn muốn gì và cần gì và luôn đáp ứng mọi nhu cầu của bạn điện thoại của bạn có hiểu bạn không?????

*****cuối cùng BBer yêu thích BB vì họ tìm thấy đâu đó trong BB một phần tính cách của họ:chân thật,nhiệt tình và cởi mở hơi có chút ngang tàng và chí khí

Tags:
  2. xomtram

xomtram Member

BB Model:
    8830
    Mình kết BB bởi vài lý do sau.
    - Độc: Cả làng chỉ có mình vs một anh xài BB, ai nhìn vào cũng thấy nó to và nặng. =))
    - Người ngoài nhìn vào không biết sử dụng và rất tò mò. :D
    - Tự vọc phần mềm và theme.
    - Bàn phím cứng nhắn tin quá sướng.
    - Và BBVN, bởi dùng BB là phải vào forum để tìm tòi. :))
    Mình dùng 87. :))

hieu_zombieking thích bài này.
  3. quangthegtvtk49

quangthegtvtk49 Active Member

BB Model:
    87r- STA 100-2
    mình thấy BB đáp ứng đầy đủ nhu cầu cả về giải trí lẫn trong công việc. nghe nhạc thì em bold 9k đáp ứng quá tốt cho nhu cầu của mình rồi. mình thích cái bàn phim qwerty. cái đèn led tiện lợi. mối khi nó nháy là mình biết có cuộc gọi nhỡ, tn ,hay mail. word hay file pdf , prc đều đọc được, vào mạng đọc báo nhanh và ổn định ,dùng BB thấy tiện lợi. 1 hệ điều hành thông minh

4. bkreuters

bkreuters Active Member

BB Model:
    9780
    1. BB của tôi chụp ảnh không đẹp--> lúc cần camera thì mới thấy ghét
    2. phần mềm OS của BB nghèo nàn ít ứng dụng nhưng tôi hỏi bạn ứng dụng nhiều để làm gì khi đa phần các ứng dụng đều trùng lặp và rất ít phần mềm hữu dụng-->
    Màn hình bé xíu nên nhiều cái cũng ko hữu dụng lắm đâu.
    Dùng web thì mới thấy ức chế

Bạn này có những lý lẽ tự sướng ghê. :D . Thử dùng các điện thoại khác xem nó có đáp ứng được cv như bb mà bạn nói không.

5. hieu_zombieking

hieu_zombieking Active Member

BB Model:
    8700xcing
    =)) tại đọc mấy bài nghe chê BB ghê quá em ức chế cực ;)) nên vô tự sướng phát

6. nambun

nambun Active Member

Phím cứng gõ sướng hơn. Đơn giản là thế. Còn các thứ khác thì phải thích nghi và chờ thay đổi từ BB

7. ducanhinet

ducanhinet Member

BB Model:
    8800 - 9900 - Q10
    Noái chung là dùng BB vẫn có cái hay riêng, mạnh mẽ và độc đáo. Với các smartphone hiện nay, không biết mọi người thế nào, chứ mềnh thấy nó "mỏng manh" làm sao đó...

8. haidtne

haidtne Active Member

Bb bây h cũng bắt kịp hãng khác rồi,muốn phím cứng thì có q5,q10 muốn full cảm ứng thì có z10,z30 .hệ điều hành cũng đã cập nhật từng ngày và ngày càng tốt hơn.các ứng dụng ngày càng nhiều và lợi hại hơn nữa là có thể lấy đc ứng dụng của android để bổ xung cho mình.bb10 hiện h cũng đã đáp ứng rất nhiều nhu cầu về giải trí cũng như công việc.thật là tuyệt vời khi bb tốt hơn lên mỗi ngày

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk

9. bazen

bazen New Member

BB Model:
    bb8700
    cần j ư, cần 1 chiếc đt mà khi cầm trên tay cảm giác như có tất cả ^^ , hơi phóng đại nhỉ ???
    nhưng BB đã cho tôi cảm giác đó :)

Đang tải...