Leaked [Autoloader] OS 10.3.0.1052 cho tất cả các thiết bị BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi petertinh, 21/8/14.

Chia sẻ trang này

1. TiếnZk

TiếnZk Active Member

BB Model:
    Z10 STL 100-3
    BlackBerry thì chơi Total conquest đi chứ COC chi cho khổ

2. duongthanhcong

duongthanhcong Member

Mình auto load này, vẫn dính lỗi danh bạ và lỗi sms

3. Shinichikin

Shinichikin New Member

BB Model:
    Q10
    [Q10 review] - dành cho các bạn Q10 đang cân nhắc có nên lên 10.3.0.1052

Mình dùng Q10 SQN-003 rom 10.2.1. Sau hai ngày hóng trên diễn đàn, quyết định up.

Kết nối BBLink sync danh bạ với Microsoft Contact sẵn có (chọn đổ 1 chiều từ BB vào máy tính) xong rút cáp, tắt máy, tháo pin + sim. Down Autoload từ Mega tại link trên page #1, bung nén ra file exe dung lượng 2.6 Gb. Chạy Autoload, đòi kết nối, lại cắm lại cáp. Máy nháy đèn đỏ, bắt đầu khởi động, rồi sáng đèn xanh lét báo hiệu đang load rom. 15 phút thì load xong. Tháo cáp, lắp pin + sim, ấn nút nguồn. Phiu. Đã lên 10.3. Kết nối BBlink sync danh bạ (đổ ngược lại từ máy tính vào BB).

Cảm nhận 10.3 sau một ngày, thấy pin ổn. Không bị wipe data khi reset. Để 2G (no Wifi) qua đêm mất 1%. Sạc pin nhanh (< 2 tiếng). Browser load trang nhanh hơn. Máy mát hơn so với 10.2.1 thấy rõ. Giao diện phẳng mới nhìn đẹp, mượt mà. Icon đồng bộ. Font chữ trong Hub thanh mảnh nhìn sang trọng. Vẫn bị lỗi thi thoảng không vào được danh bạ như 10.2.1, reset thì lại được. Chức năng lật úp để tắt màn hình chưa nhạy lắm. Trợ lý ảo nhận tiếng Anh rất tốt. Có thêm Appstore của Amazon, khá nhiều game và app hay (một số game Q10 không chạy được) BBW load nhanh, BBM gặp lỗi đôi khi k gửi được. Tính năng gõ nhanh trên màn hình chính (sms ABC, dial ABC, note XYZ, play ZYX...) vẫn rất tiện lợi. Gõ text trong Hub không bị delay. Camera có thêm hẹn giờ, chụp toàn cảnh, quay tốc độ cao 60fps. Lỗi bị nhảy icon Viettel Plus về cuối menu vẫn có.

Còn phải thêm ít thời gian mới đánh giá khách quan được 10.3, tuy nhiên mình thấy máy dùng ổn định, lỗi lặt vặt có, nhưng không ảnh hưởng nhiều. Không bị lỗi như nhiều bạn đã nêu trên (Q10 của mình xách tay k phải chính hãng).

4. Đinh Học

Đinh Học Member

BB Model:
    z10
    Các anh ơi giúp em với sau khi em tải autoload cho z10 -1 xong ( bằng FShare) thế là đã xong nhưng lại mở không được " Không thể têp tin" nên em thử giải nén trực tiếp trên z10 sau khi giải xong cho thêm mục từ viec giải nén và có đuôi là .zip mà ban đầu có đuôi là .7z thế là em hết biết đường. Như thế em đã chọn lựa chọn khác là load thông qua PC thế là em down 3 link Omap stl-1 (Debrick os, core os và radio ) đã xong hết rồi có lun DBBTool, BB link, BBDS ma không biết làm gì tiếp theo, có a chị nào chỉ em nhiệt tính với.

5. G A R Y

G A R Y New Member

BB Model:
    Z10
    giống bạn này, restart máy là trở về như lúc mới cài rom
    ai biết cách fix ko :((

6. binhcd

binhcd Active Member

BB Model:
    blackberry z10
    sau 1 lần wipe máy, và 2 ngày sử dụng thì thấy bản này tốn pin ác quá. không hiểu sao Pim toàn chiếm 50% pin, 40% CPU, bàn phím kém nhạy, vuốt bị sai, phím Space rất kém, hay bị dính chữ :(,
    một phát hiện nữa là blackberry protect không hoạt động , trên trang bb protect nó ra thế này
    Mình dùng z10 nhé, có ai bị tương tự không

Sửa lần cuối: 24/8/14
  7. MrTan_UTC

MrTan_UTC New Member

Có bác bảo up từ bản 2977 lên thì không sao đấy ! Bác up từ bản nào lên ?

8. mercuryuds

mercuryuds Active Member

Video edit có thêm túnh năng motion làm chậm đc video :D

9. lamprolam32

lamprolam32 New Member

Có cao nhân nào fix dc cái camera k có panaroma vs các thứ khác sau khi restore k ạ :(( các bác giúp e vs
    mọi thứ oke mà trừ cái camera ra :(

Dũng Maxx thích bài này.
  10. Tan Loch

Tan Loch Moderator

BB Model:
    Z10
    2977 nè, vẫn bị nha bạn! Hàng test thì chịu lỗi này thôi, ko có BẤT KỲ cách nào hết, khuyên bạn muốn trải nghiệm 10.3 thì cứ để xài nhưng không đc reset máy... or về lại 2977.

11. BabyNoob

BabyNoob Active Member

BB Model:
    8310 - 9700 - PB
    1. Máy Vợ mình z10-stl01 vẫn dùng bình thường sau khi patch các app, game yêu cầu google service mới.
    3. Vợ mình dùng thì lại nói bàn phím 10.3 thích hơn 10.2.
    Thế mới lạ.

12. Tan Loch

Tan Loch Moderator

BB Model:
    Z10
    Vậy là bạn lên từ 700 rồi, reset camera về lại 700... về lại 10.2 rồi lên bằng autoload đi bác.

13. lamprolam32

lamprolam32 New Member

:( k có cách nào khác hả bác. làm thế mất công lắm. cứ backup r lại restore :((

mikeho thích bài này.
  14. Sevenone

Sevenone New Member

BB Model:
    9700
    Các bác cho mình hỏi một chút. Khi up rom cho BB10 băng Autoloader mình thấy có 2 cách là tháo pin và để nguyên pin trong khi up rom. Vậy bác nào biết làm theo 2 cách đấy thì có khác gì nhau không ?

15. kebono

kebono Active Member

BB Model:
    z10
    camera của em không thể mở đc -_-
    các bác chỉ em cách mở nó với
    huhu

16. Tan Loch

Tan Loch Moderator

BB Model:
    Z10
    Vì bị lỗi từ 700 đi theo máy suốt rồi, suy nghĩ và lựa chọn đi bác ( làm cho máy sạch sẽ lun )

17. hoanganhlf

hoanganhlf Member

BB Model:
    z10 9700
    các cao nhân cho hỏi là mình quên không backup danh bạ nên sau khi autoload thì mất hết danh bạ. mình vào bb protect trên z10 thì thấy có restore của cái backup cuối cùng của con 9700 ngày xưa của mình. mình restore thì chỉ được mấy tin nhắn còn danh bạ thì không vào cái nào là sao? giờ mình muốn lấy lại danh bạ trên protect xuống thì như thế nào?

18. saochuoivay

saochuoivay New Member

BB Model:
    Z10
    Chào các bác,không biết có bác nào dính lỗi không lưu cuộc gọi đi/đến/ nhỡ không nhỉ? Em bị dính lỗi, không sửa đc. Chỉ lưu 1 cuộc gọi nhỡ, 4 cuộc gọi đi đầu tiên thôi. Vào xem cuộc gọi trong Hub thấy báo "calls không phản hồi" kich vào đó báo đã có vấn đề khi mở tài khoản của bạn. Máy thực hiện autoload, không backup, restore gì, danh bạ kéo từ Hotmail về. Đăng nhập thêm mail Cty, fb, BBM,evernote,zalo. Hết. Nếu Ko có ai bị chắc phải gỡ dần xem thế nào thôi.

19. Tan Loch

Tan Loch Moderator

BB Model:
    Z10
    Bạn thử xem hướng dẫn đổi đuôi (.*) trên mạng xem, có đọc thông tin mà wên rồi.

20. lamprolam32

lamprolam32 New Member

e vừa autoload đi lại 2 lần hqua r
    ngại lắm :(

21. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    không khác gì nhau, ai nói tháo pin rồi mới autoload thì người đó chả hiểu gì mà làm theo một cách máy móc thôi.

Chỉ tháo pin trong trường hợp autoload bị lỗi phải autoload lại tháo pin để giống như khởi động lại điện thoại cho PC nó nhận máy thôi, nếu pc nhận máy rồi thì cứ thể autoload.

Một số bác wipe máy sau khi autoload hoặc wipe máy trước khi autoload cũng không hiểu gì mà làm theo một cách máy móc, bản thân khi autoload nó đã thực hiện wipe rồi.

Sevenone, BabyNoob, phuongnam723 người khác thích bài này.
Đang tải...