Leaked [Autoloader] OS 10.3.0.1052 cho tất cả các thiết bị BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi petertinh, 21/8/14.

Chia sẻ trang này

1. mercuryuds

mercuryuds Active Member

Cái này do bộ fát wifi k fải do rom nhé :)) trừ th máy hỏng antenna wifi

2. chicken0508

chicken0508 New Member

BB Model:
    Z10
    Cảm nhận sau khi up là rom đẹp, chạy mượt. mới bắt đầu cài app androi thì hơi chậm, nhưng sau lại bình thường. Pin trâu hơn nhưng không biết có giống như mấy bác bên trên đc mấy ngày pin lại cùi trở lại không nữa ?. Z10-004 Verizone :D

3. thaibapham

thaibapham Active Member

BB Model:
    9900
    của mình q10 không chọn được. khắc phục sao?

4. Vũ Trường Sơn

Vũ Trường Sơn Member

Anh ơi cho em hỏi, em dùng Sachesi để up. Nhưng quên mất cái "All Bar File" Bây giờ phải làm sao ạ?

5. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    vấn đề lag là do diễn đàn thôi. xài BBOS k thể truy cập được bbvn bằng OM :))

6. bbos10

bbos10 Member

BB Model:
    BlackBerry Z3
    Ủa cho mình hỏi up bản 10.3 này bị dính mã pin à? mà dính mã pin là sao, đọc nãy h chưa hiểu

7. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    làm sao xoá được cái app âmazone nhỉ

8. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Quên cái gì thì lại load tiếp vào thôi bạn

9. superboy4ever

superboy4ever Active Member

BB Model:
    Z10 STL100-1
    Đã kết nối bblink là ok rồi. Tích đúp vào file có đuôi. exe đã tải về ở trên và ngồi đợi khoảng 10 phút là xong. Có thể bạn làm sai ở khâu nào đó. Up ảnh lên xem mình có giúp gì được cho bạn không?

10. bbos10

bbos10 Member

BB Model:
    BlackBerry Z3
    Em đã cho lên 10.3 thấy giao diện đẹp, thử qua bàn phím không bị lag như mấy bạn nói, nhưng nó hơi mờ mờ, để coi pin như thế nào

11. 8700xc

8700xc Well-Known Member

BB Model:
    8700
    Trải nghiệm dùng 10.3 của em như sau:
    1. Lỗi vuốt chữ không được nhạy như các bản trước.
    2. Không hiểu sao máy em các thông báo đều không có âm thanh (đã tìm ra nguyên nhân thì ra là âm thanh thông báo ở phiên bản này rât nhỏ phải cho to lên hẳn thì mới nghe được :(), chỉ có mỗi cái zalo app androi là có âm thanh nhưng nó kêu như cứu hỏa ấy, quàng quạc liên hồi nên em phải tắt luôn thông báo âm thanh của nó đi. Lại nói về ứng dụng androi thì zalo hiện lên cửa sổ tin nhắn thì mình trả lời luôn nhấn enter ở trên bàn phím thì nó thôi, còn nếu nhấn enter trên khung chat thì nó lại vào trình zalo, chưa quen nên nhiều lúc thấy hơi phiền.
    3. Không hiểu sao danh sách cuộc gọi của mình bị mất hết trơn, lúc backup lại thấy vẫn còn nhưng sau đó không hiểu sao lại mất... các tin như bbm các thứ thì vẫn còn chỉ có mỗi danh sách cuộc gọi bị mất mà thôi.
    4. Khi mình xóa một tin nào đó chẳng hạn xóa trực tiếp 1 tin nhắn ở trên hub thì nó hiện lên một thông báo có 2 lựa chọn bên trái là tin nhắn bị xóa còn bên phải là hoàn tác, thì nhấp vào tin nhắn bị xóa không có biểu hiện gì cả còn nhấp vào bên hoàn tác thì tin nhắn đó lại khôi phục còn cứ để yên 1 lúc cho thông báo đó mất đi thì tin nhắn kia bị xóa hoàn toàn. Theo em nghĩ thì do lỗi dịch nên cái hoàn tác đó phải đặt là Hủy lệnh mới đúng.
    Về bản rom này thì thấy cảm ứng mượt hơn, và bạn nào biết thì cho mình cái hướng dẫn xóa cái màn hình home nhé, em quen dùng không màn hình home rồi. Nữa là khi thu gọn các ứng dụng lên thì ở góc dưới bên phải chỗ x để thoát ứng dụng ấy nên để màu đỏ để nó nổi lên một chút thì hay hơn. Và nữa là sao bb không cải thiện kiểu gõ telex hoàn thiện như của iphone hay windows phone ấy. Tức là nhấn w -> ư, nhấn huong thì ở cuối câu chỉ cần nhấn thêm w là thành hương ấy. Bây giờ cứ phải chữ nào phải hoàn thiện luôn chữ ấy khi gõ một từ, em nghĩ nên có cải tiến để sử dụng thuận tiện hơn.

Sửa lần cuối: 29/8/14
    kid0402 thích bài này.
  12. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
  13. 8700xc

8700xc Well-Known Member

BB Model:
    8700
    Thanks bác, bác rất nhiệt tình, em đang nghe ngóng ạ :).
    Em dùng Z10 stl100-2 lên chắc là ổn chứ ạ. Em muốn hỏi bác một chút là sao bb không cải thiện kiểu gõ telex hoàn thiện như của iphone hay windows phone ấy. Tức là nhấn w -> ư, nhấn huong thì ở cuối câu chỉ cần nhấn thêm w là thành hương ấy. Bây giờ cứ phải chữ nào phải hoàn thiện luôn chữ ấy khi gõ một từ, em nghĩ nên có cải tiến để sử dụng thuận tiện hơn.

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Cái đó thì bạn dùng tiên đoán từ nhanh hơn mà, gõ "hu" vuốt 1 cái chỗ chư "o" là thành chữ "hương" :D

8700xc thích bài này.
  15. doanvm09

doanvm09 Well-Known Member

BB Model:
    Passport SE
    Bản này được cái wipe nhanh vãi . Em gần full 16g bộ nhớ mà wipe tầm 20p :D

djbuj thích bài này.
  16. 8700xc

8700xc Well-Known Member

BB Model:
    8700
    Tiên đoán từ hay, nhưng mà em nghĩ thêm được cái đó thì hay hơn. Ngày xưa dùng bbos cũng toàn tình trạng như thế. Em thấy bác có thể góp ý được với bên BB nên em mới đưa ra một chút ý kiến cho BB hoàn thiện hơn thôi :), em đang down bản rom mới về nhưng mà chậm quá bác ah :(

vnbb thích bài này.
  17. tuzo82

tuzo82 Member

BB Model:
    BlackBerry Q5
    Con Z10-001 của em up lên bản này rồi restor file backup full bằng BBLink thì chả còn cái danh bạ nào. Thế là sao các bácơi?

18. Đỗ Trung

Đỗ Trung New Member

BB Model:
    Z10
    Cho e hỏi phát, e có up 2 con Z10 Stl100-3 đều không sử dụng được tương tác nâng cao, ngày trước dùng Beta 10.3.0.296 còn ngon lành hết mà up lên bản 10.3.0.1052 này không hoạt động là sao ah? Nêu lên 10.3.0.1130 thì có cải thiện không ah?

19. Lương Tâm

Lương Tâm Member

BB Model:
    z10 stl100-3
    Hôm đầu mình up lên bản này cũng bị lỗi đó nhưng sau hôm sau thì lại thấy dùng được. Bạn thử chờ 1-2 ngày xem sao. Nếu 2 máy thì thử up 1 phát lên 1130 xem sao

Đỗ Trung thích bài này.
  20. Đỗ Trung

Đỗ Trung New Member

BB Model:
    Z10
    Đang băn khoăn khoản autoload rom 10.3.0.1130, vì nghe các bác nói là autoload không mất dữ liệu :D, không biết có nhìn nhầm không ah?

Đang tải...