Official AT&T chính thức phát hành OS 10.2.1.2273 (SR 10.2.1.2179)

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi petertinh, 16/4/14.

Chia sẻ trang này

1. hnd1710

hnd1710 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Cứ gọi là tụt chun quần..=))

2. anhtrung1234

anhtrung1234 Well-Known Member

BB Model:
    Z30
    Chun chứ lại đỡ =)) ko chun luôn.

hnd1710 thích bài này.
  3. ninhminhhai1202

ninhminhhai1202 Active Member

BB Model:
    z10stl01+ Tour 9630
    các bác trải nghiệm thấy bản này thế nào ạ? E thì kết pin của e nó rồi đấy. E dùng z10-01, đêm qua cắm phone nghe nhạc qua đêm thì tụt mất khoảng 6%, sáng ra có thằng cu cầm máy chơi điện tử khoảng hơn 30 phút (Trò real steel) với màn hình để max sáng, gọi điện nhắn tin bình thường thì giờ e nó vẫn còn 50% pin ;;).

4. luutuanxd

luutuanxd Member

BB Model:
    9650
    nói chung mới cài bản này và trải nghiệm được 3 nagyf mình thấy thế này: bản Rom này có vẻ tiết kiệm pin và máy mát hơn, mình cũng đã test thử ( tất nhiên chỉ tương đối thôi nhé) :máy để qua đêm thấy hao 4-5% pin, chơi thử một số gam thấy máy mát hơn
    trước mtaws là như vậy:D:D:D:D:D

5. hnd1710

BB Model:
    Passport
    Đang test tiếp có gì chiều load cái core os 2947 vô lại :-"

binh.ddb thích bài này.
  6. luutuanxd

luutuanxd Member

BB Model:
    9650
    mình thấy bình thường ko thấy hiện tượng như pac

7. linh03

linh03 Active Member

Hôm trước mới chỉ load mỗi radio nhưng thấy có vẻ không ổn, quyết định autoload. Kết quả QUÁ ỔN.
    Wifi tịt hẳn cái khoản limit với con wifi đểu nhà mình mà không cần chỉnh sửa đưa về chuẩn g và cũng khỏi cần đặt ip tĩnh luôn.
    Có mỗi cái danh bạ hơi lag tý lúc ban đầu do mình chỉ để load trên Gmail, sau đó mọi thứ đều ổn.
    Tạm thế đã.

luutuanxd thích bài này.
  8. xuanquyenz133

xuanquyenz133 Well-Known Member

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Chính xác luôn. Nếu ae dùng ban ngày thì khó có thể đánh giá dc pin vì ngày dùng ít, ngày dùng nhiều, lúc dùng app này, lúc dùng app kia. Thời gian để qua đêm là thời gian đánh giá pin chính xác nhất. Mình thấy bản này pin rất khả quan vì để qua đêm chỉ mất khoảng 5% thôi.
    Update thì hay bị lỗi linh tinh, autoload là sạch và ít lỗi nhất nhưng ngại cài lại app lắm.

Z10-STL_002

9. Lê Minh Đức

Lê Minh Đức New Member

BB Model:
    9650
    Pin bi ảo đó. Lần nào cài OS mình cũng bị vậy. Giờ biết rồi, sửa riết cái vụ ảo này nên quen rồi, lần nào autoload cũng phải sửa cả. cò up file bar thì phải đợi 1 vài ngày không thôi phiên bản mới cài bằng file bar thường gây nóng, chậm, thỉnh thoảng còn bị khởi động lại.

10. petertinh

petertinh Đời bể dâu, ai biết sao ngày mai!

BB Model:
    Passport
    Không biết nên hỏi bạn sửa "ảo" bằng cách nào ? Khởi động lại máy thì mình chưa bao giờ bị, không biết người khác sao chứ mình thì up tất cả các bản Leak và Official đều chưa bị Restart. Chưa có bản nào chưa qua máy của mình ngoại trừ bản OS 10.3 mới đây không có Radio nên không up.

luutuanxd thích bài này.
  11. poca9x

poca9x Member

BB Model:
    z30
    Sau 1 ngày test thì đã quyết định về lại 2674 .. Vì cái hiệu ứng bung ra khi mở và tắt mỗi ứng dụng rất thốn :mad::mad: .. Tạm hài lòng với 2674
    Z30 STA 100-2 :confused:

12. 8700xc

8700xc Well-Known Member

BB Model:
    8700
    Tiện bác cho em hỏi luôn, em dùng 3G vina. Khi em vào mạng bằng wifi thì đến lúc thoát wifi thì bị mất bis bác ạ (nó chỉ hiện chữ E chứ không có chùm dâu, em chọn 2G ạ). Nếu chọn chế độ 2G và 3G thì khi thoát wifi không bị mất bis (vẫn có 2G hoặc 3G tùy vào khu vực sóng mạnh hay yếu và có chùm dâu) tuy nhiên cứ để chế độ đó thì tốn pin quá ạ. Em thử rom nào cũng thế ạ ... hay là do 3G vina có vấn đề thời gian gần đây ợ :(

13. Lê Minh Đức

Lê Minh Đức New Member

BB Model:
    9650
    Nghe cách nói có lẻ bạn nghỉ bạn dùng hàng "xịn" nên không bao giờ bi lỗi. Nếu vậy thì cũng chúc mừng bạn. Cái lỗi pin ảo thì không chỉ VN khối thằng trên Crackberry bị. Khi nào bạn bị thì hãy trải nghiệm, bạn nên để những người (số đông có vấn đề về ảo pin) có ý kiến. Bạn nói vậy thì nên lập 1 chủ đề về máy tốt để những người như bạn lên trao đổi để không ai phải nản khi lỡ yêu em chưa được như các bạn.

anhpv thích bài này.
  14. hnd1710

BB Model:
    Passport
    Vấn đề của bạn có thể do mạng vina ,mình có thử viettel thì vẫn có chùm dâu :-?

8700xc thích bài này.
  15. md07

md07 Active Member

BB Model:
    8310
    cái lỗi pin ảo nó ko phải là phần cứng bạn ơi. bạn tìm đọc lại các topic fix lỗi này. Đơn giản thôi. Những người có kinh nghiệm thì mấy cái lỗi thuộc về phần mềm nó xử lý dễ như trở bàn tay vậy, vì vậy xài máy ít gặp phải lỗi phiền phức.

16. thuyan1205

thuyan1205 New Member

BB Model:
    Z10
    Sao máy các bác mất có 5% pin 1 đêm nhỉ?
    Máy em trước dùng bản 2141, để 2G, cả đêm mất 10% em thấy ngon lắm rồi.
    Từ ngày up lên bản này (2 ngày) thì thấy 1 đêm mất những 30% pin hoặc hơn, trong khi vẫn để 2G.
    Vào 3G 1 lúc là máy nóng ran toàn 38-39 độ. Đỉnh điểm mà vào fb chat nữa thì thôi rồi, 43 độ luôn khỏi cần suy nghĩ.
    Máy em bản 003 của ATT.
    Có bác nào cao nhân xin chỉ giúp. Em up OS qua OTA.
    Tks các bác

17. Shellingfox

Shellingfox Active Member

BB Model:
    Z30 Passport
    Mình Z30 002, cũng xài bản này và pin đốt dữ quá. Đã quay về lại 10.2.1.2674 của Sprint.

18. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    cái lỗi pin ảo ko phải 100% fix được, đầy ông làm đủ cách nó vẫn vậy :D

19. lexuanthai

lexuanthai New Member

Đọc bài thấy nhiều bạn gặp nhiều vấn đề khác nhau, cũng có người công nhận rom này chạy tốt, bản thân mình cũng thấy tốt và rất hài lòng về độ mượt và pin. Tính mình cẩn thận đôi lúc rất thừa trong thao tác nhưng ngược lại nó không gây cho mình phiền phức gì. Các bạn nên làm như sau:
    -wipe máy trước khi up lại rom (mất khoảng 30p)
    - up rom bạn mong muốn
    - setup cơ bản để vào được màn hình chính
    - wipe máy 1 lần nữa rồi setup sử dụng luôn, dùng 1 ngày qua đêm rồi hãy đánh giá pin vì quá trình mình autoload có những data nó chưa load hết và cần có kết nối 3G or wifi
    Chúc vuu

HonVietBiz thích bài này.
  20. duclocn

duclocn Member

bác này cẩn thận quá, wipe những 2 lần. e 1 lần là mòn mỏi rồi. Lần 2 mất khoảng bao lâu bác?

Ah, sẵn tiện cho hỏi có bác nào biết cách fix ngày sinh nhật có trong danh bạ, nhưng đến ngày nó k có báo k (k có event nào trong hub cả)

21. lexuanthai

lexuanthai New Member

Lần 2 vẫn thế, chậm nhưng mà tâm lý an tâm vì mình đã hest mình với nó, trên thực tế uprom xong bạn phải wipe máy chạy mới ổn. Android cũng thế thôi

Đang tải...