apps Android không hoạt động

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)' bắt đầu bởi Skai, 2/1/14.

Chia sẻ trang này

1. Skai New Member
    BB Model:
    playbook

Số bài viết:
    11
    các bác cho em hỏi không biết con playbook nhà em bị gì mà bỗng dưng các apps android cài trước đó đều đồng loạt đình công. 1 số thì mở lên màn hình đen rồi hiện biểu tượng chùm dâu flash, 1 số thì vừa mở là nó out ngay không kịp hiện màn hình đen. Mình thử wipe rồi update lại mà vẫn thế. Có siêu nhưn nào giúp mình không ?

Tags:
  2. makkyuzu

makkyuzu New Member

em cx bị lỗi giống bác trên , nghe bảo là máy up lên ó 2.1.0.1753 thì không xài được app android, với cả không root được. Kiểu này Playbook chuẩn bị sắp sửa về thời kì đồ đá rồi :((

3. blogxaydung.com

blogxaydung.com New Member

BB Model:
    BB PLAYBOOK
    Ai nói 2.1.01753 trở về thời kỳ đồ đá thế. Đọc cái này nhé, cài app android nhé:
    1) Insall Google Chrome browser on your PC2) Go here in Chrome and follow the directions. BB10 / PlayBook App Manager
    3) Go here and download converted android apps to install using Chrome Blackberry Playbook and BB10 Android Apps
    4) Poke around in the Android App Sideloading Sub-forum for more info and links to downloadable apps. http://forums.crackberry.com/android...eloading-f258/

Hoặc cài bằng DDPB, miễn chuyển qua bar là cài được tút:

http://apps.goodereader.com/playbook/playbook-android-apps/?did=177

4. makkyuzu

makkyuzu New Member

vâng ! thế thì em mời bác load side cho em thử app asphalt 8 , hay là temple run 2 đi cho nó dễ, bác làm được em hậu tạ :))

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    PlayBook dùng Android runtime bản Gingerbread (2.3.3), nên chỉ những app nào hỗ trợ Gingerbread thì mới có thể chạy được trên PlayBook.

Và rooted PlayBook cũng chẳng để làm gì, nên rooted hay không cũng không quan trọng.

phuongnam72 thích bài này.
  6. makkyuzu

makkyuzu New Member

em cảm ơn bác :)). Thế app dành cho Gingerbread có nhièu ko bác,

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chịu :) mình không quan tâm app android lắm, dùng native được rồi

8. makkyuzu

makkyuzu New Member

thế thì em nghĩ hơi ít game bác ạ :((, ko biết có bác nào còn playbook os 2.0 ko :(( muốn đổi quá :((

9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Để làm gì? Vì OS 2.0 còn hỗ trợ app android kém hơn 2.1 mà.

Nếu bạn thích chơi Games Android thì mua 1 cái máy tính bảng Android có phải đơn giản hơn không :P Hoặc làm con Z30, màn hình 5 inch chơi games cũng ổn, chạy được hầu hết game Android luôn :)

10. makkyuzu

makkyuzu New Member

khổ nỗi em vừa làm rước em 64GB về xong :((. cop phim xem thì sướng thật nhưng tại em là hs nên nhu cầu chơi game thì nó hơi cao :D. Dù sao thì cx thank bác nhiều ạ :))

Đang tải...