Leaked Android Runtime 10.2.0.105 được trích xuất từ OS 10.2.0.1581 cho BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi petertinh, 8/9/13.

Chia sẻ trang này

1. petertinh Đời bể dâu, ai biết sao ngày mai!
    BB Model:
    Passport

Số bài viết:
    5.851

OS 10.2.0.1581 cho các thiết bị BlackBerry vẫn chưa xuất hiện nhưng đã có một số thành phần trong đó được rò rỉ. Hôm qua với Dark Theme cho Contacts và Calendar và mới đây lại rò rỉ thêm bản Android Runtime từ OS 10.2.0.1581 cho BlackBerry 10. Android runtime này đã được cập nhật từ 10.2.0.97 (trên OS 10.2.0.1443/1521) lên 10.2.0.105. Bản này đã khắc phục một số lỗi và cải thiện độ ổn định, giúp các ứng dụng Android chạy mượt mà và ổn định hơn trên BlackBerry 10.

Download:
    P/S: bản này không phải là bản 'Unlocked', nên những ứng dụng Android trước đây cần Debugtoken mới chạy được thì bây giờ với bản này cũng vậy nhé.
    Theo: CBForum

2. riyrayron

riyrayron Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Download phải nhập key, nó báo zậy nè "Enter decryption key" phải làm sao đây các bạn? :)

petertinh thích bài này.
  3. petertinh

petertinh Đời bể dâu, ai biết sao ngày mai!

BB Model:
    Passport
    Có key gì đâu. Tải về thôi mà.

riyrayron thích bài này.
  4. riyrayron

riyrayron Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Không biết tại sao, máy mình down về bị zậy nè
    Untitled.

petertinhcuongdc thích bài này
  5. katori

katori Well-Known Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    mình cũng xin hỏi key cọt nó là gì. trên q10 của mình mình cài bản android trước mà ko sử dugj dc app nào cả. hỉ vọng dùng bản này có thể sử dụng đuọc

petertinh thích bài này.
  6. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bản này không phải là 'Unlocked' Android runtime nhé, nên nhiều ứng dụng android sẽ phải cần Debug Token

7. petertinh

petertinh Đời bể dâu, ai biết sao ngày mai!

BB Model:
    Passport
    Link mới rồi đấy. Download về thử xem riyrayron và katori

riyrayron thích bài này.
  8. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Tải về trải nghiệm thôi, thấy có sửa lỗi và cải thiện độ ổn định là ngon rồi. :-bd

p/s: anh em nào không tự làm debug token được thì mình khuyến nghị không nên up bản này mà vẫn cứ dụng bản 'Unlocked' Android runtime nhé :D

minhdhvn, riyrayrondailychuoi thích bài này.
  9. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Không biết bản unlocked sau này có phổ biến không chứ cứ phải dùng debug token thì rất rất không thân thiện với ngươì dùng, một điểm trừ rất lớn.

anhtuan000 thích bài này.
  10. nguyendathp

nguyendathp Member

BB Model:
    9900B + 9900W
    Mình thật không hiểu. Chạy androi trên BB có tác dụng gì chứ.
    Nếu thật muốn trải nghiệm androi thì làm con S4, optimus G cho nhanh. Cần gì phải mua BB. Nếu là nhằm mục đích đa dạng để tăng trải nghiệm nhằm thu hút ng dùng, nhưng làm như thế thì có còn là BB nữa ko ??? Liệu sau khi dùng song song như vậy thì chiếc BB có còn mượt mà, ổn định (một điều mà BB vẫn luôn tự hào) nữa ko.
    Bản thân mình đã dùng qua nhiều dòng máy khác cả androi lẫn iphone, nhưng lúc nào mình cũng phải song hành cùng 1 chiếc BB. Điểm yếu của các dòng BB trc đây là khả năng đa nhiệm, hay thiếu các tính năng giải trí cao cấp nên khi iphone và đội quân androi đổ bộ thì dòng BB đã dần tụt hậu do sự hạn chế của HĐH cũ. Cộng thêm sự bảo thủ của các nhà điều hành ko chịu thay đổi nên BB đã nhanh chóng bị tụt hậu so với IOS và Androi.
    Bây h BB đang sửa sai bằng BB 10 - 1 nền tảng (QNX) dù mới nhưng được đánh giá rất có triển vọng pt trong tương lai nếu đầu tư đúng hướng.
    Việc BB cần làm là hoàn thiện BB10 để nó ngày 1 hoàn thiện hơn chứ ko nên là việc bỏ gốc lấy ngọn như thế.
    Rất mong có 1 ngày cầm chiếc BB trên tay và nói với những ng dùng iphone rằng " iphone chẳng là gì với so BB

mrcantonatrunglev thích bài này
  11. trunglev

trunglev Active Member

BB Model:
    Z10
    bạnh iểu sai bản chất của vấn đề rồi . đây là ứng dụng của bên thứ 3 chứ không phải HDH android bạn ơi. còn bạn kêu BBOS cũ kém khả năng chạy đa nhiệm là lại thêm một cái nữa bạn chưa hiểu BBOS. Android thì không nói làm gì vì mục tiêu của nó là cạnh tranh với BB ngay từ đầu nên nó có thể chạy đa nhiệm tốt nhưng IOS chưa thể chạy đa nhiệm đúng nghĩa cho đến IOS4. còn với BBOS bạn có thể nhìn thấy bao nhiêu ứng dụng chạy ngầm song song trên con 7290 hay con máy còn cổ hơn nữa là 7730

beoandlun, petertinh, hoangnd1 người nữa thích bài này.
  12. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

nguyendathp: BB10 chạy được ứng dụng Android là một điều tuyệt vời. Trước đây mình chỉ ao ước BB có nhiều ứng dụng như Android. Nay giấc mơ đó đã thành hiện thực!

Còn bạn nói thích Android thì sao không mua điện thoại Android mà dùng thì chẳng khác gì bảo ai thích điện thoại nghe gọi lâu thì mua Nokia 1280, thích chụp ảnh đẹp thì mua máy ảnh chuyên nghiệp, mua smartphone làm gì! :-bd

Sent from my Q10 using Tapatalk 2

petertinh thích bài này.
  13. nguyendathp

nguyendathp Member

BB Model:
    9900B + 9900W
    trunglev
    Mình đâu có nói là chạy HĐH androi đâu. Nhưng đó là 1 ứng dụng để tạo ra 1 môi trường ảo nhằm chạy đc ứng dụng androi thì cũng ko khác mấy.
    Còn đa nhiệm mà mình nói ko phải là các ứng dụng chạy ngầm. Có thể do mình dùng từ ko chuẩn xác nên bạn hiểu sai ý mình.

Mình rất ghét các ứng dụng chạy ngầm, rất hao pin và hay treo máy. Nhưng mình ko hiểu bạn nói các ứng dụng chạy ngầm trên BB là các ứng dụng nào. Mình đã dùng khá nhiều dòng BB từ 729, 87, 83xx, bây h là 9900. Chỉ có 5 ứng dụng thường trực mà thôi mà đó là do ko tắt đc thì phải chịu.
    Hơn nữa bạn đã dùng ios chưa mà nói nó ko bằng BB. Mình đã dùng cả iphone lẫn ipad và mình thấy nó ăn đứt BB. Có lúc mình để hơn 20 ứng dụng chạy cùng lúc và chỉ cần vuốt nhẹ là có thể chuyển đc ngay sang ứng dụng khác. so với cấu hình khiêm tốn chíp 1G, ram 512 của iphone 4 thì đó là 1 điều tuyệt vời.
    Các ứng dụng theo thời gian thực như pusmail, face, chat cũng rất tuyệt. Còn đồ họa thì tuyệt vời khỏi phải nói. Có thể nói là all in one, all is best, chỉ cần 1 chiếc iphone là đủ cho tất cả mọi nhu cầu của ng dùng cả công việc, học tập, giải trí. Ko phải ngẫu nhiên mà iphone có thể dành đc vị trí như bây h đâu bạn. 4 năm để đánh bại BB trên phía cạnh thương mại.
    BB còn sống đc là vì vẫn có nhiều ng nặng lòng với nó nếu ko thì ... chắc bạn cũng hiểu mình muốn nói điều gì.
    Ko có gì là nhất cả bb cũng vậy thôi. Nokia từng là hãng lớn nhất TG với hơn 100.000 nv có mặt tại hơn 60 QG. Bây h thì sao ... BB nếu ko thay đổi thì cũng giống nokia mà thôi.

chinhpha, mrcantonapetertinh thích bài này.
  14. nguyendathp

nguyendathp Member

BB Model:
    9900B + 9900W
    phuongnam72
    Vậy bạn phải tự đặt rất nhiều câu hỏi tại sao
    Tại sao BB lại cần phải làm như vậy. I os và androi đâu có cần đâu.
    Tai sao các ứng dung đó iphone có mà bb lại ko có
    Tại sao các lập trình viên chỉ viết ứng dụng cho iphone và androi mà ko có cho BB và winphone
    ...........................................
    Tóm lại cũng chỉ 1 nguyên nhân thôi chất lượng, hiệu quả sẽ thu hút đc nhiều ng dùng. Hệ sinh thái nào nhiều ng dùng hơn thì mới thu hút đc LTV viết ứng dụng cho nó.

petertinh thích bài này.
  15. techboy

techboy Member

BB Model:
    8320
    Chạy phần mền android trên bb10 là một sự khôn ngoan cho BlackBerry, vi tận dụng được thế mạnh của đối thủ và cũng là hỗ trợ cho lập trình viên android phát triển phần mềm của mình đã có trên Android lên bb dể dàng hơn. Nền tản nào cũng cần đội ngũ lập trình viên này bạn ạ. Đơn giản chỉ làm hệ sinh thái BlackBerry mạnh hơn thôi, không hề làm mất chất BlackBerry nhé. Hy vọng android apps ngày càng mượt hơn.

petertinhphuongnam72 thích bài này
  16. losteru

losteru Active Member

BB Model:
    8700
    Android ra đời bao lâu?? IOs ra đời bao lâu và BB10 ra đời bao lâu??

petertinh thích bài này.
  17. losteru

losteru Active Member

BB Model:
    8700
    nếu bạn đang xài bb thì nên bán ngay và tập trung vào iphone vì nó là " best " với bạn, còn với chúng tôi bb là "best" nên chúng tôi dùng nó!

beoandlunpetertinh thích bài này
  18. nguyendathp

nguyendathp Member

BB Model:
    9900B + 9900W
    techboy
    Nếu muốn đưa ứng dụng lên BB sao ko chuyển mã nguồn theo BB sau đó đưa ứng dụng BB apps world. Sử dụng môi trường ảo hóa androi thì có tác dụng gì chứ.
    LTV androi muốn pt ứng dung cho androi lại phải sử dụng môi trường ảo của androi đc chạy trên 1 chiếc ĐT BB để làm gì vậy ???

Hiện đã có khá nhiều ứng dụng hot của Ios và androi đc pt cho BB10 xuất hiện trên BB apps. Điều đó cho thấy ko phải là họ ko thể mà vấn đề là họ có muốn hay ko thôi.

petertinh thích bài này.
  19. nguyendathp

nguyendathp Member

BB Model:
    9900B + 9900W
    losteru: nếu bạn đang xài bb thì nên bán ngay và tập trung vào iphone vì nó là " best " với bạn, còn với chúng tôi bb là "best" nên chúng tôi dùng nó!

Sao lại đao to búa lớn thế.
    Đấy là diễn đàn, mọi ng đưa v đề ra để thảo luận và trình bay quan điểm của mình. mình cũng chỉ đưa ra y kiến của cá nhân thôi.
    Mình dùng BB đã lâu, thích nó ở sự ổn đinh và cũng ko có ý định đổi hay từ bỏ nó.
    Trc đây mình đã từng vọc các loại ĐT khác nhau từ nokia, motorola,lg,ss,,sony ..... có cơ hội là mình lại nghich các lọai máy của bạn bè và người thân cho tới khi chiếc 729 đên tay mình. Mình đã từng cho rằng nokia là nhất vì pin bền, sóng khỏe, ổn định, thân thiện với ng dùng nhưng khi dùng 729 thì bb mới là số 1. Thế nên đến bây h mình vẫn luôn dùng BB dù có thời điểm mình song hành cùng 1 chiếc ĐT khác.
    Như đã nói ở trên mình rất hay trải nghiệm các loại ĐT khác nhau, đó đơn thuần chỉ là sở thích các nhân đối với CN mà thôi. Và khi dùng song song BB và iphone, androi, mình nhận thây ưu nhược điểm của từng loại ĐT. Các điểm vốn dc xem thế mạnh trc đây của BB thì bây h với sự pt của CN, thế mạnh đó ko còn là thế mạnh nữa. Trong khi ở các lĩnh vực khác BB đã tụt hậu quá xa so với đối thủ.
    Còn ng mình rất thực tế, mình luôn nhìn thẳng vào vđề. iphone là 1 chiếc Đt tốt bạn không thể phủ nhận nó chỉ vì bạn yêu BB đc.
    Apple nhờ có Iphone đang là hãng ĐT lớn nhất còn còn BB lại đang ngắc ngoải. Đó cũng là sự thật, dù bạn có yêu BB đến đâu thì sự thật vẫn là sự thật.
    Bạn hỏi mình ios và androi đã có từ bao lâu, còn BB10 thì bao lâu. mình nghĩ bạn lên tìm hiểu lại về BB, apple và and roi đi.
    Tư khi S.J giới thiêu chiếc iphone đầu tiên 2007 đến khi ip4 trở thành ĐT đc yêu thích nhất TG là bao nhiêu TG.
    Tư khi androi xuất hiện đến khi nó đánh bật BB ra khỏi vi trí số 2 TG (số 1 của iphone) là bao nhiêu năm.
    Mình cho bạn biết chỉ khoảng 3 năm thôi. Vđề là ở đây
    Cả Apple và google vốn ko phải là nhà sx đt. Thế mạnh của họ ở các lĩnh vực khác. So với BB hơn 30 năm hoạt động trong ngành ĐT VT apple và GG đều thật quá nhỏ bé, chỉ là kẻ đi sau. vậy mà chỉ cần 3 năm ngắn ngủi họ đã thay đổi tất cả bạn ko nhận thấy điều đó là gì sao ?? Nguyên nhân ?? phải khách quan bạn ạ không nên cuông tín như thế.
    Mình rất thích BB, chính vì thế mà mình ko muốn nó bị xóa tên giống như Nokia.
    Mình cũng rất mong BB có sự chuyển biến, như đã nói ở trên mong 1 ngày nào đó có thể cầm chiếc BB trên tay mà nói iphone chẳng là gì so với BB
    Lời kết: Đây là diễn đàn, mọi người đưa vđề ra để thảo luận. Nên bạn đừng đao to búa lớn như thê. :D

mr zenda, VTGmrcantona thích bài này.
  20. mun0311

mun0311 Active Member

BB Model:
    8900
    bb10 chưa hoàn chỉnh mà. dt nào phù hợp với nhu cầu của các bác thì các bác xài. còn nữa thì các bác ý kiến lên CEO của BB ấy. Không khéo còn được thưởng :v

petertinh thích bài này.
Đang tải...