9000 khắc phục 3rd mãi mãi không cần dùng Antibrokennetfixup và Broken net fixup

Thảo luận trong 'BlackBerry Bold' bắt đầu bởi tatthanh92, 13/9/13.

Chia sẻ trang này

1. tatthanh92 New Member

Số bài viết:
    3
    Tình hình là mấy ngày trước có mua 1 con 9000 dùng bình thường lôi về up lại rom dính 3rd em dùng sim viettel:(
    e up rom 1079 tối ưu cho nhẹ máy Ai ngờ dùng dính lỗi 3rd vẫn không vào mạng được nếu không reset:oops:
    Và cũng tìm được cách khác phục là dùng e Antibrokennetfixup ngon lành nhưng ngốn pin quá thế nên tìm hiểu cách khác thì được Broken net fixup :cool:
    Và cuối cùng lang thang đọc lung tung thấy các bác 9700 fix lỗi này là load file cod net_rim_bb_sbinjector_lib của 9780 bản rom viettel .
    Thế là liều tính e yêu khoa học nên cũng thử chạy rom hybrid thử xem sao. Em dung VnBButils để cài đặt file cod net_rim_bb_sbinjector_lib của 9000 từ bản rom chính thức của bon viettel.
    Dùng bt ko 3rd hay 4rd gì hết :cool: . mọi khi nếu mà tắt 3g chuyển sang 2g ( tiết kiệm pin hầu như bác nào dùng 9000 đều làm thế này hàng ngày ) là dính 3rd ngay . Sau 1 ngày bật tắt 3g tẹt bô ko ảnh hưởng gì hết lên share công trình nghiên cứu khoa học của e :rolleyes:

net_rim_bb_sbinjector_lib viettel
    http://www.fshare.vn/file/T8YND0K7WT

Tags:
    bachl0ngvjet, motorolavnChangDau thích bài này.
  2. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    đọc bài của bạn thì thấy hay hay, và sáng tạo ghê luôn! Mỗi tội trình bày làm chóng cả mày cả mặt!!
    Bạn chỉ cần nói các bước và dẫn link file cần sử dungj là quá đủ rồi mà ha.

tatthanh92 thích bài này.
  3. tatthanh92

tatthanh92 New Member

:) sr bác e quen buôn bán bb nên hay trình bày vớ vẩn

ChangDau thích bài này.
  4. mr_cancer2206

mr_cancer2206 Active Member

BB Model:
    Bold 9000
    Bác thớt cho hỏi là cách này của bác phải uprom lại từ đầu có kèm file .cod kia của 9780 Viettel hay là cứ dùng bt rồi lấy vnBButils load file .cod vào thôi ạ?

5. nghiep88

nghiep88 Member

BB Model:
    9000
    Sao rồi bác?
    Qua 1 tuần rồi có dính 3rd nữa không?
    E đang bực mình với bis với trả bes này quá.

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk

6. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Theo như mình biết thì 9700 và 9780 fix được 3rd là do 2 file cod cdld vag cái file cod j đấy chứ đâu phải nhờ file sb này nhỉ? File này chỉ có tác dụng giúp load sb của sim viettel thôi chứ? Bác chủ có link mediafire ko để em nghiên cứu thử :D Toàn onl bằng bb nên gặp link kia chịu chết.

Đang tải...