Hỏi 1 số ứng dụng không biết tìm ở đâu???

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi crazysexycool1981, 16/12/15.

Chia sẻ trang này

1. crazysexycool1981 Active Member
    BB Model:
    PASSPORT.se

Số bài viết:
    478
    Hi AE, đây là lần đầu tiên mình xài OS10 nên gần như chưa có kinh nghiệm vọc vạch về app và game của HĐH này, gần đây mình đã dành thời gian khá nhiều tìm kiếm trên BBW lẫn Appstore cũng như Appvn nhưng ko thấy những ứng dụng dưới đây! AE nào biết mách giùm mình, app Free thì càng tốt, ko thì trả phí cũng ko sao! Tks ALL :D

1. App hiển thị phần trăm pin ngay cạnh vạch sóng nhà mạng ở góc trên cùng màn hình (trái, phải, giữa đều được) mà ko cần fải nhấn vào app :-@
    2. App cho phép khóa máy bằng mật khẩu chữ mỗi khi bật máy lên để ngăn ko cho người khác sử dụng. Mình hiện đang cài bằng trình khóa máy mặc định nhưng bất tiện vì sau 10 lần nhập sai password máy sẽ tự động trở về trạng thái xuất xưởng! Sợ nhất trường hợp ai đó táy máy :-s
    3. App phân quyền sử dụng cho phép tạo 2-3 user khác nhau như trên máy tính Windows, ở OS7 mình thấy có ứng dụng "User accounts for Blackberry Pro v1.0 " xài trên 99 rất đã :cool:
    4. App cho phép khóa các ứng dụng như Gọi điện, SMS, các ứng dụng cài từ AppStore, mỗi khi nhấn vào bất kỳ ứng dụng nào trong máy đều hiển thị 1 cửa sổ thông báo nhập mật khẩu bằng chữ như ứng dụng "safebox" nổi tiếng ở OS4-5-6 (ko fải dạng zig zag hay số đâu nhé)! Đa phần các app mình cài trong Appstore đều dưới dạng nhập số và hình zig zag :-<
    5. App cho phép tạo ra những âm thanh do mình tùy chọn mỗi khi bật/tắt máy, mở/đóng màn hình, cắm/rút sạc như ứng dụng KoolSounds trên OS7 :-B
    6. App cho phép hiển thị đầy đủ hình ảnh danh bạ người gọi trong lúc đang gọi hoặc nghe máy =P~
    7. App khởi động lại máy và tắt máy (bình thường mình toàn phải giữ phím nguồn trong 3 giây, nếu thả ra trong vòng 3 giây thì ko tắt được máy, quá bất tiện) :-w

Sửa lần cuối: 16/12/15
    Tags:
  2. nmduc073

nmduc073 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Anh tìm app App Lock của Toysoft có thể khóa 1 số ứng dụng. Mình có nhưng không sử dụng nên không rành lắm.

3. crazysexycool1981

crazysexycool1981 Active Member

BB Model:
    PASSPORT.se
    Mình đã thử cài 1 số App Lock nhưng chỉ trong BB OS mới có chế độ khóa bằng chữ, còn trên OS10 ko có, chỉ có dạng zig zag và số o_O
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Dell Vostro 1320)

4. nmduc073

BB Model:
    Passport
    Anh cứ ngó app App Lock của ToySoft trên BBW.

5. crazysexycool1981

BB Model:
    PASSPORT.se
    Lát A sẽ thử lại, thế còn các ứng dụng còn lại thì sao? A đang rất cần mấy thứ đó, nếu ko kiếm được chắc cảm giác như thiếu đi phần nào cái chất của BB =((

6. nmduc073

BB Model:
    Passport
    Nhu cầu của em không có phức tạp như của anh nên em chịu.
    Anh chịu khó vọc vạch thêm đi.
    Cái vụ 2-3 account giống Win thì em chưa thấy bao giờ. Còn cái 1 thì có rất nhiều app có thể hiển thị phần trăm pin - nhưng em cũng không để ý kĩ. Anh lên BBW search battery sẽ ra nhiều thôi.

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Cái này có sẵn rồi cần gì app nữa, chỉ cần vuốt nhẹ từ dưới màn hình lên khoảng 1/4 màn hình là nhìn thấy mà. Và cái thứ 6, nếu danh bạ có hình ảnh thì gọi đến nó luôn hiện full màn hình đấy chứ.

8. quirom

quirom Active Member

BB Model:
    Q10 Verizon White
    cái này cần gì phải app nữa bạn, add pic vào contact là được mà. Không thì add facebook account rồi sync với danh bạ, nó tự lôi avatar facebook ra hiển thị luôn, full màn hình lúc nghe gọi

9. crazysexycool1981

BB Model:
    PASSPORT.se
    Đúng là trên các chợ ứng dụng có rất nhiều app liên quan đến hiển thị pin, A đã cài thử nhưng đều fải nhấn vô app mới hiện! App A cần là hiện thị ngay dòng trên cùng màn hình như ở BBOS :(
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

10. mrk1102

mrk1102 Active Member

BB Model:
    9930 nocam
    IMG_20151217_100115.
    %pin của bạn.
    2. Chắc k ai tò mò đến mức mở đt thấy để pass mà cố tình nhập để báo sai.
    5. Bạn xài thử Batteryx của viethop soft.
    6. Như bác Vnbb.
    7. Bạn có thể tạo shortcut với chức năng tương tự app tắt máy ở Bbos.

crazysexycool1981 thích bài này.
  11. nmduc073

BB Model:
    Passport
    Hình như muốn tắt máy / restart chỉ có cách bấm nút nguồn trên đầu, chứ làm gì có shortcut nào làm được đâu.

12. crazysexycool1981

BB Model:
    PASSPORT.se
    Mình muốn hiển thị luôn trên cùng màn hình để có thể cập nhật trạng thái pin bất cứ lúc nào, ko muốn có bất kỳ thao tác nào! Còn hình ảnh danh bạ của mình chỉ hiển thị 1 phần nhỏ tấm hình chứ ko hiện cả, mình ko muốn sync danh bạ của FB vào cùng danh bạ trong máy, ảnh bạn bè mình cũng muốn tự chọn chứ ko muốn hiển thị ảnh mọi người cập nhật ở avarta trên FB... Nhu cầu của mình hơi kén chọn chút, hy vọng sớm muộn OS10 đáp ứng được những điều này :P
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

knddvde thích bài này.
  13. NoShamMing

NoShamMing Well-Known Member

BB Model:
    8820
    Cái khoản pin theo em thấy thì BB10 cũng tương đối tiện rồi, vuốt nhẹ dưới lên là có nên chắc cũng chẳng ai muốn viết app hiển thị ra nữa (hoặc có thể em chưa thấy)
    Cái này thì bác xem lại, có thể do hình sao ấy chứ. Em dùng vẫn hiện cả. Có chăng là khi gọi BB10 có 1 phần ở dưới che mất nên... coi như không hiển thị thôi. Em dùng Q10 nên nó cũng chiếm đáng kể, còn full cảm ứng hay PP thì em không biết.

14. crazysexycool1981

BB Model:
    PASSPORT.se
    Bày mình cách tạo shortcut với, mình chưa biết :-$

Sửa lần cuối: 18/12/15
  15. con_vit_lao

con_vit_lao Active Member

BB Model:
    8820 + 9900 + PB32GB
    Mình cũng có nhu cầu sd như bạn, mình chia sẻ một số ứng dụng mình đang dùng như sau:
    1. Hiển thị phần trăm pin (Wallpaper changer HD) của ToySoft (thêm cả thời tiết và ngày tháng luôn, Q10 hiển thị bên dưới)

2. Khoá máy dùng picture pw mặc định của máy luôn. Mở khoá trước mặt mọi người mà chả ai biết mk là gì :P

3. Máy mình mỗi mình dùng nên không có nhu cầu sd app này nên ko biết.

4. Khoá ứng dụng bằng AppLock Pro hoặc DS lock trên bbw. Có thể đặt bằng chữ theo nhu cầu của bạn.

5. Watcher là ứng dụng đáp ứng yêu cầu bạn đặt ra, led, rung khi bắt máy, theo thời gian gọi, rung chuông khi cắm sạc, đầy pin...etc

6. Hình ảnh cuộc gọi mình sync với FB nên ảnh hiển thị rõ nét lắm :P

7. Có cái nút nguồn thì để nó làm chức năng của nó thôi.

Nhu cầu của mình chia sẻ có vậy, các bạn có bổ sung gì thì thêm nhé. ;)

crazysexycool1981 thích bài này.
  16. crazysexycool1981

BB Model:
    PASSPORT.se
    Dưới đây là ảnh mình attach trong danh bạ và lúc hiển thị khi gọi, ko full được toàn bộ tấm hình :(

17. crazysexycool1981

BB Model:
    PASSPORT.se
    Lát mình sẽ test thử 3 cái này, tks bạn :x

18. nmduc073

BB Model:
    Passport
    Công nhận ông anh khó tính phết.

19. crazysexycool1981

BB Model:
    PASSPORT.se
    Xài BB cũng được 1 thời gian tương đối nên tính tình cũng hơi khó chiều chút, bữa nào rảnh A sẽ thu xếp qua bên Dâu Đen hỏi về gói ứng dụng Việt Hợp xem sao ;)
    PS: tất cả những app A hỏi trong topic này thì 9900 đều đáp ứng được, thậm chí đáp ứng rất tốt, tiếc là OS10 thì chưa :|

20. NoShamMing

NoShamMing Well-Known Member

BB Model:
    8820
    thì em cũng nói ở trên rồi mà. BB10 không còn bộ phím chuyên cho nghe gọi nữa nên phải để lên màn hình thôi. Cái này thì không có cách nào khác để loại bỏ cả. May ra thì bác sài mấy em full cảm ứng thì sẽ hiển thị đc nhiều hơn thôi.

Đang tải...